ย้ายแล้วจ้า http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ย้ายแล้วจ้า http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php

ประกาศๆ ย้ายบอร์ดครับ http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php

เธšเน‰เธฒเธ™Portalliเธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ

Go down 
papus
never-say-goodbye
6 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
Sidekick
Sidekick

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 9

สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ   สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ Icon_minitimeSun May 20, 2007 11:11 pm

ได้ยินว่าเคยมีการนำซุปเปอร์ฮีโร่จากสองค่ายดังคือ Mavel และ DC มาเจอกันโดยให้ผู้อ่านโหวตเข้าไปว่าต้องการจะให้ใครชนะ ซึ่งจะนำผลโหวตมาเป็นตัวตัดสิน อยากทราบว่ามีใครเจอกับใครบ้างครับ และผลเป็นอย่างไรบ้าง ซุปเปอร์แมนขวัญใจผมชนะหรือเปล่า
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
papus
Public Hero
Public Hero

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 66

สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ   สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ Icon_minitimeSun May 20, 2007 11:25 pm

น่าจะเป็นซีรี่ DC vs MARVEL นะครับบงกชพิมพ์ภาษาไทยเรียบร้อยแล้ว
เรื่องนี้เป็นตัวก่อให้เกิดจักวาลรวมอมาแกรม
ผลที่จำได้ก็มี ...ถ้าจะหาอ่านก็ข้ามไปลยนะครับ

ซุปเปอร์แมนชนะฮัค
ทอร์ชนะกัปตันมาร์เวล (อันนี้ขัดใจมาก)
อควอแมนชนะมนุษย์ใต้สมุทร
แฟรชชนะควิกซิลเวอร์(ตอนนั้นซิลเวอร์เขายังวิ่งได้ด้วยความเร็วเสียงแต่แฟรชเนี่ยความเร็วแสง เรียกได้ว่ามวยคนละรุ่นเลย เก่งจริงมาเจอกันตอนนี้เด้)
วูฟเวอรีนชนะโลโบ
ซิลเวอร์เซิฟเวอชนะกรีนแลนทอร์น (ไคล์ เรนอร์)
สอร์มชนะวันเดอร์วูแมน
อิเล็กตร้าชนะแคทวูแมน
สไปเดอร์แมน (โคลนของปีเตอร์) ชนะ ซูเปอร์บอย (โคลนของคลาก์เคน)
โรบินชนะจูบิลี่
ส่วนคู่สุดท้ายแบทแมนกับกัปตันอเมริกาไม่รู้ผล ถ้านับแล้วมาร์เวลชนะเยอะกว่านะเนี่ย แต่มีอีกหลายคู่ที่ผมอยากดูมากกว่า อย่างสตีลกับไอออนแมน

เนเธเน‰เน„เธ‚เธฅเนˆเธฒเธชเธธเธ”เน‚เธ”เธข เน€เธกเธทเนˆเธญ Mon May 21, 2007 12:19 pm, เธ—เธฑเน‰เธ‡เธซเธกเธ” 2 เธ„เธฃเธฑเน‰เธ‡
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
voeten
Public Hero
Public Hero
voeten

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 71

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ   สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ Icon_minitimeSun May 20, 2007 11:49 pm

เธญเน‰เธฒเธ‡เธญเธดเธ‡เธˆเธฒเธ :
ส่วนคู่สุดท้ายแบทแมนกับกัปตันอเมริกาไม่รู้ผล ถ้านับแล้วมาร์เวลชนะเยอะกว่านะเนี่ย แต่มีอีกหลายคู่ที่ผมอยากดูมากกว่า อย่างสตีลกับไอออนแมน

แบทแมน ชนะครับ ด้วยคะแนนโหวตอันท่วมท้น สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ 1179666477
Booster P
นักท่องกาลเวลา
นักท่องกาลเวลา
Booster P

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 106

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ   สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ Icon_minitimeSun May 20, 2007 11:50 pm

papus เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:

ซุปเปอร์แมนชนะฮัค
ทอร์ชนะกัปตันมาร์เวล (อันนี้ขัดใจมาก)
อควอแมนชนะมนุษย์ใต้สมุด
แฟรชชนะควิกซิลเวอร์(ตอนนั้นซิลเวอร์เขายังวิ่งได้ด้วยความเร็วเสียงแต่แฟรชเนี่ยความเร็วแสง เรียกได้ว่ามวยคนละรุ่นเลย เก่งจริงมาเจอกันตอนนี้เด้)
วูฟเวอรีนชนะโลโบ
ซิลเวอร์เซิฟเวอชนะกรีนแลนทอร์น (ไคล์ เรนอร์)
สอร์มชนะวันเดอร์วูแมน
อิเล็กตร้าชนะแคทวูแมน
สไปเดอร์แมน (โคลนของปีเตอร์) ชนะ ซูเปอร์บอย (โคลนของคลาก์เคน)
โรบินชนะจูบิลี่

ซุปเปอร์แมนชนะฮัค โดยใช้แค่4หมัดเท่านั้นครับ อันนี้ผมรับได้เพราะฮัคมันเป็นร่างมีสมองของแบนเนอร์ด้วย ไม่ใช่ร่างที่แข็งแกร่งที่สุด

ทอร์ชนะกัปตันมาร์เวล 2 คนนี้ถ้าเทียบกันจริงๆน่าจะเป็นกัปตันมาร์เวลที่ได้ชัยครับ เพราะเขามีพลังพอๆกับซุปเปอร์แมนเลยทีเดียว และยังมีพลังแห่งชาแซมด้วย ขัดใจเช่นกันครับ

อควอแมนชนะมนุษย์ใต้สมุทร Namor ถ้าเทียบกันก็สมควรแล้วครับที่อควอแมนจะชนะ นาร์มอน่ะใจร้อนและบุ่มบ่ามเกินไป (จริงๆก็ทั้งคู่) แต่อควอแมนดูจะเก๋าเกมกว่าครับ

แฟรชชนะควิกซิลเวอร์ รู้ผลตั้งแต่ยังไม่ได้สู้กันแล้วครับ

วูฟเวอรีนชนะโลโบ จริงคู่นี้ตัดสินจาก Popular vote ล้วนๆครับ สู้กันขำๆซะมากกว่าด้วย เพราะคนนึงมีพลังซ่อมแซมตัวเอง อีกคนเป็นอมตะ สู้กันจะรู้ผลไหมเนี่ย

ซิลเวอร์เซิฟเวอชนะกรีนแลนทอร์น คู่นี้ก็เป็นอีกคู่ที่รู้ผลตั้งแต่ยังไม่ต้องสู้ครับ (แต่ถ้ามาเจอกันตอนนี้ก็ไม่แน่ Kyle มีพลังIon แล้ว)

สตรอร์มชนะวันเดอร์วูแมน ?????!!!!! เป็นไปได้ไง ไดอาน่าน่ะระดับซุปเปอร์แมนนะครับ ในเวปฝรั่งบ่นกันอุบว่า WTF!!!!!!!!

อิเล็กตร้าชนะแคทวูแมน คู่นี้ใครจะชนะก็โอเคครับ

สไปเดอร์แมน (โคลนของปีเตอร์) ชนะ ซูเปอร์บอย (โคลนของคลาก์เคน) เสียดายที่Spider-man ไม่ใช่ปีเตอร์ตัวจริงครับ คู่นี้ถ้าวัดตามพลังแล้ว Superboy ชนะแบบไม่ต้องสงสัย แต่ก็ดีแล้วครับเพราะผมเชียร์ Spider-man (สงสารคอนเนอร์เหมือนกัน ยิ่งตอนนี้ตายแล้วด้วย)

โรบินชนะจูบิลี่ ผ่านๆ

แบทแมนกับกัปตันอเมริกา คู่นี้ตามเนื้อเรื่องกัปตันฝีมือท่าทางจะเหนือกว่าครับแต่พอท่อประปาแตกดันกลัวน้ำ bom เลยแพ้ซะอย่างงั้น ตลกดีครับ

มินิซี่รี่ย์ดังกล่าวใช้วัดความเก่งไม่ค่อยได้จริงๆครับ เพราะใช้การโหวตนั่นเอง ถ้าอยากได้แบบจริงจังละก็ต้องซีรี่ย์นี้ครับ JLA/AVENGER 4เล่มจบ
http://en.wikipedia.org/wiki/Avengers/JLA

สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ Jla_avengers3
http://thaicomicsfan.justboard.net
Sidekick
Sidekick

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 9

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ   สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ Icon_minitimeSun May 20, 2007 11:54 pm

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ซึ้งใจจริงๆ
JaHMan
Superhero
Superhero
JaHMan

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 39

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ   สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ Icon_minitimeMon May 21, 2007 12:38 am

กัปตันอเมริกาสู้แบทแมนไม่ได้หรอกครับห่างชั้น

สมควรตายไปกับ Civil War (ออกนอกหน้าอีกแว้วว)
lol!
Amal-Gam-Bit
Superhero
Superhero
Amal-Gam-Bit

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 33

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ   สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ Icon_minitimeSun May 27, 2007 1:11 am

น่าจะมีแบบนอกเหนือจากการต่อสู้
แบบว่าใช้ทักษะกับความสามารถเข้าฟาดฟันกันอีกเนอะครับ

แบบว่า ฮอร์คอาย แข่งกับ กรีน แอร์โรว์ ประมาณเนี่ย เหอะๆ:P

สอบถามเกี่ยวกับ World War ครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1
 Similar topics
-
» world war hulk ไปถึง?หน???วค?ับ
» ????วกับ Spiderman ??ับ
» ?อบ???????วกับ?????่งซ??? comic ?ับ?าง amazon หน??ยค?ับ
» หน?าป? World War Hulk ???? 1 ??ับ
» ?าพ?าก World War Hulk ????????วค?ับ