ย้ายแล้วจ้า http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ย้ายแล้วจ้า http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php

ประกาศๆ ย้ายบอร์ดครับ http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php

เธšเน‰เธฒเธ™Portalliเธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์

Go down 
5 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
seruel01

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1

ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์   ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์ Icon_minitimeWed Jun 20, 2007 9:14 pm

เรื่องแรกนะครับ

อยากทราบที่มาของกาแล็กตัสครับ(เอาแบบคอมิกอ่ะนะครับ)
ส่วนในหนังเท่าที่ฟังมารู้สึกจะเป็นกลุ่มควันไรนี่แหละ

เรื่องที่สอง
อยากทราบว่าในคอมิกนั้น

เอมเจ เกว็นตายรึเปล่าครับ

ตายยังไง แล้วมีผุ้หยิงคนไหนตายอีกป่ะครับ

เอมเจนี่เคยดูในยูบีซีฉบับ3ดีแอนิเมชั่นโดนฆ่าตาย

เลยอยากทราบครับ

ขอบคุณคร้าบบบบบ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
Iron-spider
Local Hero
Local Hero
Iron-spider

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 58

ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์   ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์ Icon_minitimeWed Jun 20, 2007 10:48 pm

เกว็นตายครับตายแบบโหดด้วย
ตายกลางอากาศเลยอ่ะน่ากลัว
ถูกกรีนก๊อบบลินฆ่าครับโดยเหวี่ยงลงมาจากสะพาน
จำได้ผมเคยถามเองนะเนี่ย
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
factory

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 3

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์   ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์ Icon_minitimeThu Jun 21, 2007 11:31 am

ตกจากความสูงที่เสาสะพาน แล้ว สไปดี้ ยิงใยไปพันที่ข้อเท้าไว้ ด้วยความเร็วในการตก บวกแรงกระชากของการหยุดแบบกระทันหัน ทำให้กระดูกคอหัก ตอนตกมายังไม่ตาย นะ (ไม่แน่ใจ)

เหมือนกับเวลา ที่ต่างประเทศประหารนักโทษด้วยการแขวนคอ ให้ตกเร็วแล้วใช้เชือกกระตุก..
T.Rex
Local Hero
Local Hero
T.Rex

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 54

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์   ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์ Icon_minitimeThu Jun 21, 2007 5:45 pm

ไอ้เรื่องนี้ นี่คือทฤษฏีที่ได้รับความนิยมสูงสุด เพราะมันทำให้สไปดี้เจ็บปวดดี

แต่ก็มีอีกแง่หนึ่ง ก็คือ เป็นไปได้ไหมว่า กรีน กอบลิน ฆ่าเธอไปแล้ว ตอนที่โยนมาเป็นแค่ศพ และรู้ว่าสไปดี้จะต้องพยายามช่วยเธอสุดชีวิต และไม่ว่าจะยังไงก็จะได้แค่ศพ และมันจะเป็นแผลในใจ เพราะเขาจะคิดไปตลอดว่าเขาทำให้เธอตาย
ฝากให้ลองคิดกันดู

กำเนิดกาแล็คตัส รู้สึกว่าจะเคยเขียนไว้ขอลองค้นดูก่อน ถ้าเจอจะเอามาลง
exit
Training Hero
Training Hero
exit

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 17

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์   ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์ Icon_minitimeWed Jun 27, 2007 12:27 pm

ตอนนั้นปีเตอร์นึกว่ากอบลินตายแล้วก็เลยประมาทวิ่งเข้าไปดูอาการเกวน ทันใดนั้นกอบลินก็ปาระเบิดคู่ใจแกมาแรงระเบิดทำให้เกวนกระเด็นตกสะพาน ปีเตอร์ก็ใช้ใยดึงขึ้นมาพอยกขึ้นมาเสร็จก็พบว่าเกวนตายไปแล้ว แต่ไม่รู้ว่าตายไปจังหวะไหน แต่ปีเตอร์โทษว่าตัวเองคือคนที่ฆ่าเกวน สเตซี่
ส่วนแมรี่เจน เคยโดนนึกว่าตายเพราะการระเบิดของเครื่องบินทีี่โดยสารไป แต่จริงๆโดนกอบลิน(อีกละ) จับไปก่อนขึ้นเครื่องตอนหลังก็เลยกลับมาได้

ขอถามไรหน่อยครับในเรื่องFF4กะสไปเดอร์
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1