ย้ายแล้วจ้า http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ย้ายแล้วจ้า http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php

ประกาศๆ ย้ายบอร์ดครับ http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php

เธšเน‰เธฒเธ™Portalliเธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ

Go down 
voeten
Amal-Gam-Bit
T.Rex
JaHMan
Booster P
pa2ok
10 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
pa2ok

pa2ok

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 3

อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeMon May 28, 2007 2:57 pm

lol! เธอเป็นเอเลี่ยนจริงหรือป่าว 8)
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
Booster P
นักท่องกาลเวลา
Booster P

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 106

อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeTue May 29, 2007 7:24 pm

เป็นสิครับ Superman ก็เป็นเอเลี่ยนนะครับ ฮา ส่วนประวัตินั้นขอเวลาผมหน่อยนะครับช่วงนี้เพิ่งฟื้นตัวจากโรคภัยไข้เจ็บครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://thaicomicsfan.justboard.net
JaHMan
Superhero
Superhero
JaHMan

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 39

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeTue May 29, 2007 7:45 pm

สงสัยแอดมิน โดนคลิปตอนไนต์เล่นงานมา

:) rabbit
T.Rex
Local Hero
Local Hero
T.Rex

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 54

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeWed May 30, 2007 9:46 pm

เธอเป็นเอเลี่ยนหรือเปล่า? ก็ต้องถามว่าถามถึงซูเปอร์เกิร์ลคนไหน? เช่นเคยจากบทความที่ลงตีพิมพ์ในแมสท์ปีที่แล้วตอนที่ซูเปอร์แมนรีเทอร์นเข้าโรง ยาวหน่อยนะ คิดๆชักน้อยใจดูเหมือนว่าทุ่มเทเขียนไปแต่ไม่มีใครอยากอ่านเอาซะเลยแฮะ

Supergirl
ซูเปอร์เกิร์ล ญาติของซูเปอร์แมนผู้มาจากดาวคริปตัน เธอมีพลังเหมือนซูเปอร์แมนแต่คุณรู้ไหมว่าเธอมีหลายคน? ตลอดประวัติศาสตร์ของเรื่องชุดนี้
- Proto Supergirl มอร์ท ไวซิงเกอร์ บรรณาธิการของซูเปอร์แมนที่ดูแลเรื่องชุดนี้ยาวนานกว่า 20 ปี เขาทำให้กำเนิดหลายสิ่งหลายอย่างในเรื่องชุดนี้ ตั้งแต่ปราการแห่งความสันโดษไปยันคริปโต และจากความสำเร็จของครอบครัวมาร์เวลความคิดที่ว่ามีสาวซูเปอร์ก็ดูจะไม่ใช่เรื่องเลวร้าย แต่มอร์ทนั้นรอบคอบมากเขาจึงได้ออกเรื่องตอน The Three Magic Wishes: The Girl of Steel ลงตีพิมพ์ใน Superman#123 (สิงหาคม 1958) ในเรื่องจิมมี่ โอลเส็นขอพรจากเสาหินวิเศษของพวกอินเดียน ให้ซูเปอร์แมนมีเพื่อนคู่หูผู้หญิงที่มีพลังแบบเดียวกับเขา เพื่อที่ซูเปอร์แมนจะได้ไม่เดียวดาย และก็ได้ตามคำขอ และเธอก็ทั้งช่วยและสร้างความวุ่นวายให้กับซูเปอร์แมน ก่อนที่จะสละชีวิตเพื่อช่วยซูเปอร์แมนจากคริปโตไนท์ และสลายหายไป เรื่องนี้มีความยาวเพียง 1ตอนจบ แต่สิ่งที่มอร์ทได้ก็คือรู้ว่าแฟนๆคิดยังไงกับผู้หญิงที่มีพลังแบบซูเปอร์แมนซึ่งนำมาสู่ซูเปอร์เกิร์ลคนที่รู้จักกันดีที่สุด
-
T.Rex
Local Hero
Local Hero
T.Rex

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 54

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeWed May 30, 2007 9:48 pm

Supergirl (Kara Zor-El) เธอคือคาร่า ซอร์ – เอล ล฿กสาวของ ซอร์-เอล น้องชายของจอร์-เอล พ่อของซูเปอร์แมนเธอจึงเป็นญาติของเขา สาเหตุที่เธอมาถึงโลกช้ากว่าเพราะเธอและครอบครัวเป็นสมาชิกของนครอาร์โกที่หลุดออกมาจากคริปตันเมื่อดาวดวงนั้นแตกพวกเขาก็สร้างโดมแก้ว และอยู่รอดกันมาได้อีกพักหนึ่งจนเมื่อพื้นดินของที่นั่นเริ่มเปลี่ยนเป็นคริปโตไนท์ พ่อแม่ของเธอจึงส่งเธอขึ้นจรวดมา ส่งมายังโลกที่พวกเขารู้ว่า คาล-เอลอยู่ โดยให้เธอมาในชุดแบบเดียวกับเขาเพื่อให้เขาช่วยดูแลเธอด้วย
- คาร่าปรากฏตัวครั้แรกในAction Comics # 252 (พฤษภาคม 1959 ) ซึ่งเมื่อเธอเปิดเผยตัวต่อซูเปอร์แมน เขาก็ตัดสินใจจะเก็บเธอไว้เป็นอาวุธลับ และส่งไปอยู่ในสถานเลี้ยงเด็กกำพร้า และปลอมตัวด้วยวิกผมสีบรูเน็ทท์ และใช้ชื่อว่า ลินดา ลี เรื่องราวในช่วงนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับการเก็บซ่อนความลับของพลังของเธอและหาทางไม่ให้เธอถูกพาไปเลี้ยงดู ลินดาจะมีสัตว์เสี้ยงเป็นแมวชื่อ Streaky ที่มีพลังซูเปอร์เหมือนกันโดยได้พลังจากคริปโตไนท์ชนิดหนึ่ง แต่ในที่สุดเธอก็ถูกครอบครัวแดนเวอร์รับไปเลี้ยง และเปลี่ยนชื่อเป็นลินดา ลี แดนเวอร์ ซึ่งในที่สุดเธอก็เปิดเผยความลับให้พวกเขารู้ และได้รับการเปิดเผยตัวต่อสาธารณะจากซูเปอร์แมน ว่าเธอเป็นญาติของเขา
- ซูเปอร์เกิร์ลเป็นตัวละครที่มีการเติบโต เธอได้ทำงานและมีอาชีพ แม้ในเรื่องบางชุดจะเหมือนเวลาย้อนกลับให้กลับไปเรียนหนังสือก็ตาม แต่สิ่งหนี่งที่น่าสนใจคือเธอมีการเปลี่ยนชุดหลายครั้งเช่นแบบ S เล็กที่ย้ายตัวเอสไปอยู่ที่อกซ้าย ในแบบนี้ช่วงหลังเธอมีผ้าคาดผมด้วย (ก็เธอเป็นสาวๆนี่ก็ต้องมีแฟชั่นกันบ้าง) แต่เรื่องที่สำคัญที่สุดที่เกิดขึ้นกับเธอก็คือ เธอสละชีวิตต่อสู้ใน Crisis on Infinite Earth และนั่นก็คืออวสานของซูเปอร์เกิร์ลในช่วงก่อนไครซิส
-
T.Rex
Local Hero
Local Hero
T.Rex

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeWed May 30, 2007 9:49 pm

Matrix ในจักรวาลดีซีหลังไครซิส ซูเปอร์แมนคือผู้รอดชีวิตคนเดียวจากคริปตัน แต่เมื่อยังมีคนต้องการซูเปอร์เกิร์ล เธอจึงต้องกลับมาอีกครั้ง คราวนี้เธอเป็นสิ่งมีชีวิตเทียมจากมิติคู่ขนานที่ถูกวายร้ายชาวคริปตันที่หลุดจากแฟนท่อมโซนรุกราน เล็กซ์ ลูเธอร์ของโลกนั้นซึ่งเป็นคนดีจึงสร้างเธอ(ที่เขาเรียกว่าแมทริกซ์)ขึ้นมาโดยมีรูปลักษณ์เหมือนกับภรรยาผู้ล่วงลับของเขา ลาน่า แลง และมีพลังแบบซูเปอร์แมน(ที่เขารู้ว่ามีอยู่ในอีกมิติหนึ่ง และเห็นเขาผ่านเครื่องมือ)เธอบินได้ แข็งแรงกว่ามนุษย์ คงกระพันด้วยสนามพลังจิต แต่สามารถแปลงร่างได้, ล่องหนได้ และมีพลังจิตบังคับวัตถุ เธอไม่กลัวคริปโตไนท์ ด้วย แต่พลังของเธอก็ไม่อาจทัดเทียมสามวายร้ายคริปตันจนลูเธอร์ต้องส่งเธอมายังโลกของเราเพื่อขอความช่วยเหลือจากซูเปอร์แมน ที่นำไปสู่การต่อสู้ครั้งใหญ่ ก่อนที่ซูเปอร์แมนจะจำเป็นต้องฆ่าวายร้ายทั้งสามซะ(ฟังดูคล้ายๆพล็อทหนังซูเปอร์แมน 2 เลยแฮะ) แต่ถึงตอนนั้นโลกนั้นก็อยู่ไม่ได้แล้วเธอจึงต้องกลับมายังโลกของเราพร้อมกับซูเปอร์แมน
- เมื่อกลับมายังโลกซูเปอร์แมนพาเธอไปฝากให้พ่อแม่ของเขาช่วยดูแลและอบรมเรื่องการใช้ชีวืตบนโลกในฐานะของเมย์ เคนท์ แต่เพราะเธอกลัวว่าจะทำให้พวกเคนท์ตกอยู่ในอันตรายจึงแยกตัวไปออกท่องอวกาศ และกลับมาโลกพบกับเล็กซ์ ลูเธอร์ที่ตอนนั้นอยู่ในสภาพเล็กซ์ ลูเธอร์ที่สองและตกหลุมรักเขากลายเป็นคนรักของเขา (ซึ่งสร้างความกังวลให้ซูเปอร์แมนและพวกเคนท์ที่รู้ว่าเล็กซ์ ลูเธอร์ของโลกนี้เป็นคนยังไง) เธอช่วยดูแลเมโทรโปลิสร่วมกับทีมเล็กซ์คอร์ป ระหว่างที่ซูเปอร์แมน”ตาย” ก่อนที่จะรู้ความจริงว่าเล็กซ์ ลูเธอร์เป็นคนยังไง และการที่เขาแอบโคลนเธอเพื่อสร้างกองทัพซูเปอร์เกิร์ล เธอจึงทำลายห้องทดลองและออกเดินทางค้นหาหนทางของตนจนได้พบหญิงสาวที่หนีออกจากบ้านชื่อ ลินดา แดนเวอร์และช่วยชีวิตเธอจนรวมร่างกัน แล้วซูเปอร์เกิร์ลก็กลายเป็นเทวฑูติแห่งไฟที่เกิดขึ้นบนโลก ที่พลังแห่งไฟเช่นปีกไฟ,ตาไฟ และเทเลพอร์ทในไฟรูปตัวเอส การผจญภัยในช่วงนี้ของแมทริกซ์เป็นเรื่องของจิตวิญญาณก่อนที่เธอจะแยกร่างกับลินดาหายไป ขณะที่ลินดาก็จะกลายเป็นซูปอร์เกิร์ลคนใหม่
-
T.Rex
Local Hero
Local Hero
T.Rex

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeWed May 30, 2007 9:50 pm

Linda Danver Supergirl ในช่วงเวลาที่ลินดารวมร่างกับเมทริกซ์เป็นซูเปอร์เกิร์ล ในโลกของความจริง วอร์เนอร์สร้างหนังการ์ตูนชุด Superman the Animated Series ในเรื่องชุดนี้มีการสร้างตัวละครซูเปอร์เกิร์ลขึ้นมาโดยให้เป็นผู้รอดชีวิตจากดาวแฝดของคริปตัน อาร์โก ที่ซุปเปอร์แมนไปพบเข้าและพากลับมาโลกให้พ่อแม่ของเขาช่วยดูแลก่อนที่เธอจะเบื่อชีวิตชาวไร่ และออกปฏิบัติหน้าที่เป็นซูเปอร์เกิร์ลโดยไม่สนคำทักท้วงของพวกซูเปอร์แมน เธอมาในชุดเสื้อยืดเอวลอยสีขาวและฮิทครับซูเปอร์เกิร์ลในหนังสือที่เปลี่ยนเป็นลินดา แดนเวอร์จึงเปลี่ยนโฉมเป็นแบบเดียวกับในอะนิเมชั่น โดยลินดายังคงมีพลังแบบซูเปอร์เกิร์ล แต่ลดลงเหลือเพียงครึ่งเดียว ทั้งพละกำลัง และความคงกระพัน แต่เธอบินไม่ได้ แต่กระโดดได้ไกลครั้งละ 1/8 ไมล์แทน ภารกิจหลักของลินดาก็คือการค้นหาว่าแมทริกซ์หายไปไหน ซึ่งในที่สุดเธอก็พบว่าแมทริกซ์ตกเป็นนักโทษของลิลิธศัตรูของวันเดอร์วูแมน ในที่สุดเธอ,แมรี่ มาร์เวล และทไวไลท์รวมพลังกัน ช่วยปล่อยแมทริกซ์ออกมาจากการควบคุม แต่ทั้งหมดก็ได้รับบาดเจ็บจนแมทริกซ์รวมร่างกับทไวไลท์เป็นเทวฑูติไฟผู้กำเนิดบนโลกคนใหม่และรักษาลินดากับแมรี่ และมอบพลังที่ลินดาเคยมีเมื่อครั้งที่เธอรวมร่างกับแมทริกซ์ให้เธออีกครั้ง
แต่เรื่องที่สนุกที่สุดเกี่ยวกับซูเปอร์เกิร์ลลินดา น่าจะเป็นตอนที่ใช้ชื่อว่า Many Happy Return ที่เธอได้พบกับคาร่า ซอร์-เอล จากโลกพรีไครซิส ซึ่งถูกส่งมาโดยวายร้ายป่วนมิติเพื่อทำให้ความต่อเนื่องของกาลเวลาเสียหาย เธอต้องส่งคาร่ากลับไปยังช่วงเวลาของเธอเพื่อรักษากระแสเวลา แต่ลินดารู้ว่านั่นเท่ากับส่งคาร่าไปตาย เธอจึงแอบแทนที่คาร่า และไปยังโลกพรีไครซิสแทน ที่นั่นเธอใช้ชีวิตในฐานะของคาร่า ซอร์-เอล และอยู่รอดมาได้จนเป็นซูเปอร์วูแมน ก่อนที่จะเผยความจริงให้ซูเปอร์แมนรู้ และเขาก็สารภาพว่า เขาตกหลุมรักเธอ ทั้งคู่แต่งงานและมีลูกสาวด้วยกัน ก่อนที่สเปคเตอร์จะมาบอกว่าการกระทำของเธอจะทำให้กระแสเวลาปั่นป่วน เธอต้องกลับไปโลกของเธอ และส่งคาร่ากลับคืนไปเวลาของเธอด้วย เธอยินยอมแลกกับการให้สเปคเตอร์ช่วยรักษาลูกสาวของเธอไว้ แต่การส่งคาร่ากลับสู่เวลาของตัวเอง ทำให้ลินดาผิดหวังเธอรู้สึกว่าเธอทำผิดต่อคาร่า และตัดสินใจเลิกเป็นซูเปอร์เกิร์ล
Cir-El อีกคนที่บอกว่าตัวเองคือซูเปอร์เกิร์ลคือเธอคนนี้ เซอร์-เอลบอกว่าเธอเป็นลูกสาวของซูเปอร์แมนและ ลอยส์ เลนจากอนาคต เธอมีพลังคล้ายคลึงกับซูเปอร์แมน แต่บินไม่ได้ ได้แค่กระโดดครั้งละ 1/8ไมล์ แต่เธอสามารถปล่อยพลังแสงอาทิตย์ที่เก็บไว้ในตัวได้ซึ่งสามารถทำให้ซูเปอร์แมนหมดพลังได้ และเธอแพ้คริปโตไนท์ เช่นเดียวกับซูเปอร์แมน แต่แท้ที่จริงเธอคือกับดักที่เบรนนิแอคสร้างขึ้นโดยฝังDNAของชาวคริปตันเข้าไปในตัวหญิงชาวโลกเพื่อนำเชื้อ นาโนไวรัสมาปล่อยในโลกปัจจุบัน ในร่างที่ซูเปอร์แมนจะไม่มีวันทำร้าย ซึ่งก็คือลูกสาวของเขา เมื่อรู้ความจริง เซอร์-เอลจึงกระโดดไปในกระแสเวลาเพื่อไม่ให้เชื้อร้ายแพร่กระจายต่อไป
-
T.Rex
Local Hero
Local Hero
T.Rex

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeWed May 30, 2007 9:52 pm

New Kara Zor El หลังปี 2000 ดีซีก็ตัดสินใจนำซูเปอร์เกิร์ลคนดั้งเดิมกลับมาอีกครั้งในเรื่องSuperman/Batman โดยฝีมือการวาดของไมเคิ้ล เทอร์เนอร์ เธออกมาเป็นสาวเอวลอยหุ่นนางแบบจ๋าเลย คราวนี้
- คาร่า ซอร์-เอลคนนี้กลับไปเป็นลูกสาวของซอรร์-เอล น้องชายของจอร์-เอลพ่อของซูเปอร์แมนอีกครั้ง เธอตกลงมาบนโลกและถูกพบโดยซูเปอร์แมนน แต่แบทแมนสงสัยในความเป็นมาจึงให้วันเดอร์ วูแมนพาเธอไปอยู่ที่เธมีสไคร่าเพื่อฝึกฝน แต่เธอก็ถูกดาร์คไซด์จับตัวไปล้างสมอง เพื่อใช้เป็นอาวุธจัดการซูเปอร์แมน แต่พวกฮีโร่ช่วยเธอกลับมาได้ และซูเปอร์แมนแกล้งทำเป็นว่าเธอตายแล้วเพื่อให้ดาร์คไซด์เลิกตามหา ก่อนจะเปิดเผยเธอต่อโลกในฐานะซูเปอร์เกิร์ล ญาติของเขา
- ที่จริงคาร่าคนนี้แก่กว่าซูเปอร์แมน เพราะเมื่อเขายังเป็นทารกเธอก็เป็นวัยรุ่นแล้ว เชื่อว่าเธอถูกส่งมาเพื่อดูแลคาล-เอล โดยเธอถูกส่งมาในสภาพแช่แข็ง แต่จรวดของเธอไปติดอยู่ในกลุ่มดาวจึงมาถึงโลกช้ากว่าซูเปอร์แมนไปหลายปี และเมื่อเล็กซ์ ลูเธอร์ใช้คริปโตไนท์สีดำ ทำให้ซูเปอร์เกิร์ลแยกออกเป็นสองร่างคือร่างดีกับร้าย ร่างที่ร้ายบอกว่าคาร่าถูกส่งมาเพื่อสังหารคาล-เอลไม่ใช่เพื่อปกป้อง (แต่ก็ไม่มีการยืนยันว่านี่เป็นความจริงหรือความจำที่ดาร์คไซด์ปลูกฝังไว้) ในที่สุดเมื่อคาร่าทั้งสองหลอมรวมกันอีกครั้ง คาร่าก็ตัดสินใจว่าอดีตก็คืออดีต แต่เธอจะอยู่กับปัจจุบัน และทำหน้าที่เป็นซูเปอร์เกิร์ลต่อไป เพื่อนสนิทของเธอในโลกนี้ก็คือ ซูเปอร์บอย และสตาร์ไฟร์ และล่าสุดคือ เพาเวอร์เกิร์ล
- Powergirl ในอะนิเมชั่นชุด Justice League Unlimited มีตอนที่ซูเปอร์เกิร์ลพบว่าเธอถูกโคลนนิ่ง และโคลนของเธออกมาหน้าตาท่าทางเหมือนเพาเวอร์เกิร์ลเลย สาเหตุเพราะ เพาเวอร์เกิร์ลก็คือ ซูเปอร์เกิร์ลของ Earth2นั่นเอง (เรื่องของ โลกต่างๆนี่ให้อ่านในหัวข้อMultiverseนะครับ) เธอปรากฏตัวครั้งแรกใน All Star Comics # 58 มกราคม/กุมภาพันธ์ 1976) เธอมีชื่อจริงว่า คาร่า ซอร์- แอล (Kara Zor-L) แน่นอนเธอเป็นญาติของซูเปอร์แมน และเป็นชาวคริปตันที่รอดมาได้ แต่ว่าไม่ว่าด้วยเหตุผลประการใดก็ตาม(รูปลักษณ์,บุคลิก ฯลฯ) เมื่อดีซียุรวมหลากหลายจักรวาลให้เหลือจักรวาลเดียว เธอก็รอดมาได้ และได้กำเนิดใหม่ว่าเป็นทายาทของวีระชนชาวแอตแลนติสที่ถูกแช่แข็งและเพิ่งมาฟื้นในยุคนี้ แต่ในช่วงInfinite Crisis ก็มีการเปิดเผยว่าจริงๆแล้วเธอเป็นชาวคริปตันจากเอิร์ธ 2 เหมือนในกำเนิดเดิมอีกครั้ง แต่ว่าจะประสานเรื่องของเธอเข้ากับจักรวาลดีซีอย่างไรต้องติดตามต่อไป เพาเวอร์เกิร์ลก็เช่นเดียวกับซูเปอร์เกิร์ลที่มีชุดหลายแบบ แต่เนื่องจากพื้นที่จำกัดจึงไม่ขอลงให้ดูแล้วกันครับ
T.Rex
Local Hero
Local Hero
T.Rex

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeWed May 30, 2007 9:54 pm

ขออภัยที่ไม่มีรูปประกอบ คือผมลบทิ้งไปหมดแล้ว อยากเห็นไปหาแมสท์เล่มที่ผมว่าดูเอาแล้วกัน
Booster P
Booster P

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 106

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeWed May 30, 2007 10:12 pm

cheers สุดยอดมากๆครับคุณ T.Rex เรื่องรูปเดี๋ยวผมหามาลงให้ได้ครับไม่ต้องห่วง

อย่างไรก็ตามบทความทั้งหลายที่คุณ T.Rex เคยเขียนไว้นั้น ไม่ต้องน้อยใจหรอกครับ เพราะผมมั่นใจว่าต้องมีคนอ่านอย่างแน่นอน เพียงแต่หลายๆคนไม่ได้อ่านมันเพราะไม่ได้ติดตามนิตยสารที่บทความนั้นตีพิมพ์อยู่น่ะครับ(ผมคนนึงล่ะที่ไม่รู้เลย) อย่าเพิ่งท้อแท้นะครับ คุณ T.Rex นับเป็นผู้บุกเบิกการ์ตูนฮีโร่ในเมืองไทยเลยทีเดียว แฟนๆยังรอผลงานการแปลของคุณ T.Rex อยู่นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล.สรุปว่า ณ ปัจจุบัน Linda Danver ยังมีชีวิตอยู่ใช่ไหมครับ ดีจังครับผมชอบตัวละครตัวนี้ clown
http://thaicomicsfan.justboard.net
Superhero
Superhero

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 33

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeWed May 30, 2007 10:27 pm

พี่ T-Rex ครับ ผมติดตามงานเขียนพี่ในแมสท์มาตลอดเลยครับ

ได้ข้อมูลตั้งหลายอย่าง

มีแมสท์เกือบครบทุกเล่ม ตอนนี้อยากได้เล่มที่ไม่มีอยู่ มากๆๆ

จนตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น พาวเวอร์อัพ แล้ว ก็ยังติดตามอยู่ครับ

และผมก็เชื่อด้วยว่า มีคนไม่น้อยที่ติดตามอ่านอยู่ครับ
voeten
Public Hero
Public Hero
voeten

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 71

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeWed May 30, 2007 10:41 pm

แล้วคนนี้ชอบมั้ยเอ๋ย เธอน่ารัก

อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ SuperGirl198403635922-33-01

แต่....เอ๋อออ

อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ SuperGirl198402259922-38-08

ท่าบินของเธอนั้นพิศดาร ฮานาก้า มาก
exit
Training Hero
exit

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 17

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeWed May 30, 2007 10:59 pm

ขอบคุณข้อมูลดีๆที่แจกจ่ายครับjavascript:emoticonp('afro')
afro
Superhero
Superhero

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 33

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeWed May 30, 2007 11:23 pm

ช่วยหารูปมาให้ครับ :P

คนแรก Cir-El ครับ

อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Supergirl_(Cir-El)

ลินดา เดนเวอร์

อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Supergirl

Matrix

อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ S-girl_2

Powergirl

อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Powergirl
pa2ok

pa2ok

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 3

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeThu May 31, 2007 1:52 am

สุดยอดครับ ทีนี่ผมก้อรู้กระจ่างขึ้นแล้ว ขอบคุณมากๆ เด้อ lol!
JUNKMAN
JUNKMAN

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 16

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeThu May 31, 2007 4:27 am

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ
Iron-spider
Local Hero
Local Hero
Iron-spider

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 58

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeThu May 31, 2007 10:53 am

ขอบคุณครับ
darthmew
Sidekick
Sidekick

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 5

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeThu May 31, 2007 4:33 pm

ผมน่ะ ซื้อแมสท์และพาวเวอร์อัพ เพื่ออ่านบทความของคุณ T.rex เป็นหลักเลยนะ

อยากอ่านพวกบทความที่เคยลงในเอคลับ แต่หาไม่ได้แล้ว pale
Quick Si
เธœเธนเน‰เธกเธฒเน€เธขเธทเธญเธ™

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ   อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ Icon_minitimeTue Jun 12, 2007 3:12 pm

คุณ T.rex คือคนที่แปลการ์ตูน super hero ให้กับสนพ.บงกฎเหรอครับ....ถ้าใช่ก็ขอชมว่าคุณเจ๋งมากครับ...ยังรออ่านเล่มต่อๆไปอยู่นะครับ.ลิงได้ใจ

อยากทราบประวัติ Supergirl ครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1
 Similar topics
-
» Supergirl ?? Smallville
» ??าก?????? ???อน? ???ยท?????รบัญ ????ัติของ??????ุก???
» ??าก??าบ????ัต?อง the sentry หน??ยค?ับ
» ??าก??าบ????ัต???วน??????ศจ???? (Wonder Woman) ??ะค?ับ