ย้ายแล้วจ้า http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ย้ายแล้วจ้า http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php

ประกาศๆ ย้ายบอร์ดครับ http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php

เธšเน‰เธฒเธ™Portalliเธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

CORPS WAR !!!! CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!!

Go down 
4 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
Booster P
นักท่องกาลเวลา
นักท่องกาลเวลา
Booster P

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 106

CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: CORPS WAR !!!! CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!!   CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! Icon_minitimeTue Jul 03, 2007 6:17 pm

ครับวันนี้ฉลองบอร์ดกลับมาดิ้นได้อีกครั้ง 5555 ผมขอแนะนำทุกท่านพบกับเหตุการณ์ใหญ่ ของ DC อีกอย่างหนึ่งที่กำลังจะเกิดขึ้นเร็วๆนี้ครับ เหตุการณ์นี้เรียกว่า Corps War ครับคือเป็นสงครามอวากาศที่สะใจคอไซไฟอย่างผมมาก เพราะเป็นการเจอกันระหว่าง GL Corps และ Sinestro Corps ครับ (เหลืองเขียวเหมือนทีมชาติบราซิล) เรื่องราวเป็นอย่างไรนั้นเดี๋ยวผมเล่าคร่าวๆให้ฟังครับ

CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! Ringwar

DC ได้ขยายเรื่องราวของ Green Lantern ไปอีกครับโดยเปิดเผยว่า จริงๆแล้วพลังลำแสงที่เหล่า GL ใช้นั้นเป็นลำแสงสีแห่งจักวาล ซึ่งจริงๆแล้วนอกจากสีเขียวแล้วก็ยังมีสีอื่นๆอีกครับ

Red: Hatred
Orange: Avarice
Yellow: Fear
Green: Willpower
Blue: Hope (or compassion)
Indigo: Compassion (or hope)
Violet: Love.

โดยจะเห็นได้ว่า ลำแสงแต่ละลำแสงจะเป็นตัวแทนของแต่ละอารมณ์ครับ ไล่จากแสงสีแดงซึ่งเป็นอารมณ์เกลียดชังซึ่งเลวร้ายที่สุด ไปสู่สีม่วงซึ่งเป็นอารมณ์ความรัก ก็อีกขั้วหนึ่งเลย (ก็เป็นการอธิบายพลังของ Star Sapphire ซึ่งเป็นแสงสีม่วง และ Parallax สีเหลืองแห่งความกลัวได้ด้วยครับ) โดยสีเขียวเองอยู่ตรงกลางระหว่าง 2 ขั้ว เป็นลำแสงแห่ง Willpower เหล่า GL จึงนำมาใช้ครับ (ผมเองก็แปลไม่ถูกเหมือนกันว่า Willpower แปลตรงๆว่าไง ลิงเขิน )
CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! Power_ring_variants

เรื่องมันเริ่มขึ้นเมื่อมีบุคคลลึกลับ ผู้ที่ทุกคนคิดว่าตายไปแล้ว แต่"มัน" ก็กลับมา และมันก็ได้ให้อำนาจแก่ Sinestro ในการสร้างกองทัพ Sinestro Corps ขึ้นมาครับ
CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! P-1

แน่นอนเมื่อเป็นเช่นนี้แล้วเหล่า GL จะอยู่นิ่งดูดายได้อย่างไร มันจึงกลายเป็นสงครามครับ เมื่อสงครามเริ่มขึ้น แน่นอนทั้ง 2 ฝ่ายต่างก็พยายามรวบรวมกำลังพลให้มากที่สุดเพื่อที่จะเข้าสู้สงคราม ทั้ง 2 ฝ่าย ส่งแหวนของตนออกไปทั่วจักรวาลเพื่อหาบุคคลที่เหมาะสมมาเป็นสมาชิก Corps โดยที่โลกเอง มีบุคคลหนึ่งได้รับเลือกจากทั้ง 2 ฝ่าย คนๆนั้นก็คือคนที่เรารู้จักกันดีครับ
CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! GL_v4_009_21

CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! GL_v4_017_03

ทำไมพี่แกถึงเป็นที่ต้องการน่ะเหรอครับ แบทแมนเป็นคนที่มีความกล้าหาญปราศจากความกลัวนะครับ GL ย่อมอยากได้ (พวก GL เก่งๆต้องพิชิตความกลัวได้ครับ ) อีกทั้งแบทแมนยังเป็นที่หวาดกลัวของเหล่าศัตรูด้วยครับเมื่อเป็นผู้สร้างความกลัว Sinestro ก็ย่อมต้องการเช่นเดียวกัน (พลังสีเหลืองเป็นพลังแห่งความกลัว)

ต่อมาก็มาถึงจุดสำคัญ เมื่อ Sinestro บุกเข้าไปช่วย บุคคลมา 2 คน เพื่อมาเป็นสาวกของ "เจ้านาย" ของเขา คนแรกคือ Hank Henshaw - The "Cyborg Superman" ผู้ซึ่งทำลาย
โคสซิตี้และสร้างความกลัวให้ฮาล จอร์แดน จนเป็นบ้าครับ
CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! 322px-Shawgm_copy

คนที่สองร้ายกาจยิ่งกว่าครับ เขาคือ Superboy-Prime ตัวร้ายใหญ่สุดของเหตุการณ์ Infinite Crisis นั่นเองครับ แหกคุกมาแล้ว หมอนี่ร้ายกาจมากๆครับ ตอนนั้นฆ่า GL ไปกว่า 300 คนเลยทีเดียว

CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! Superboyprime_antimonitor

ก็แสดงว่าฝ่ายนี้มี Superman ถึง 2 คนแล้วนะครับ แค่นี้ก็โหดมากๆแล้ว เพราะCyborg Superman นั้นมีพลังเท่า Superman ส่วนSuperboy-Prime นั้นมีพลังเท่า Superman ก่อน Crisis on infinite Earth ครับ (มากกว่าพี่ซุปในยุคปัจจุบัน) เท่านั้นยังไม่พอ สาวกคนที่สามน่าตะลึงยิ่งกว่าครับ เมื่อ Sinestro บุกเข้าไปช่วย เจ้า Parallax ออกมาด้วย แล้วยังหาร่างให้มันสถิตอยู่เหมือนเมื่อครั้งฮาล โดย Sinestro ได้ไปหลอกคนๆนึงว่าเขามีส่วนทำให้แม่ตนเองต้องตาย ทำให้เขาคนนั้นเกิดความกลัวขึ้นในจิตใจ เมื่อเป็นเช่นนั้น Parallax จึงเข้าสถิตในร่างนั้นทันทีครับ
CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! Parallax
ซึ่งร่าง host ใหม่นี้ก็ไม่ใช่ใครที่ไหนครับ เขาคือ....

ประกาศหาคนหาย ใครพบเห็น Kyle Rayner บ้างไหมครับ ผมเจอแต่คนหน้าคล้ายๆ ลิงแค้นฝังหุ่น

CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! 379px-Kyle_parallax

ใช่แล้วครับ Kyle ก็คือ Parallax คนใหม่ครับ !!!!!

นี่ก็คือโฉมหน้าของสาวกทั้ง 3 นะครับ ว่าแต่ อยากรู้ไหมครับว่าใครคือเจ้านายของ Sinestro อีกที "มัน"คือผู้ที่น่าจะตายไปแล้ว "มัน" คือตัวร้ายใหญ่สุดของ Crisis on infinite Earth !!! ใช่แล้วครับ มันคือ Anti-Monitor !!!!!!
CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! Antimonitor132

เมื่อทั้งหมดรวมตัวกัน เหตุการณ์อันน่าประทับใจก็เกิดขึ้นครับ
CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! GL14

ความอลังการของ Sinestro Corps ครับ
CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! Sinestro02
เบอร์เซิร์กก็ไม่ปาน

เอาล่ะครับเกริ่นนำกันมาพอสมควร นี่คือเหตุการณ์หนึ่งที่ผมคิดว่ายิ่งใหญ่และน่าสนใจที่สุดใน DC ในตอนนี้ครับ(ยังกะเจไดปะทะซิท) โดยหนังสือ Green Lantern: Sinestro Corps Special #1 ที่เพิ่งออกมานั้น บทวิจารณ์ออกมาดีมาก ทุกๆคนบอกว่าห้ามพลาดเด็ดขาด และนี่อาจเป็น Book of the year ก็เป็นได้ เอาละครับก็ต้องติดตามกันว่าบทสรุปของสงครามครั้งนี้จะเป็นเช่นไร (ฮาลบทหนักอีกแล้ว) ติดตามต่อไปได้เร็วๆนี้ครับ กับ CORPS WAR !!!!!
"คุณล่ะครับ เลือกอยู่ข้างใคร?"

CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! 395px-Sinestro_corps

CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! GREEN_LANTERN_22

รูปนี้ผมชอบมากๆ เพราะเหมือนกับอีกรูปเพียงแต่อารมณ์ต่างกันอย่างสิ้นเชิง (รูปพี่ Booster นั่นเองครับ 5555)
CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! BGOLD_Cv2_solicit

Credit คุณ Skyrider และ Newsarama.com จากกระทู้นี้ครับ http://forum.newsarama.com/showthread.php?t=118655 ลิงเจ๋ง
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://thaicomicsfan.justboard.net
Iron-spider
Local Hero
Local Hero
Iron-spider

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 58

CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: CORPS WAR !!!! CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!!   CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! Icon_minitimeTue Jul 03, 2007 8:30 pm

สุดยอดๆๆๆๆ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
voeten
Public Hero
Public Hero
voeten

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 71

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: CORPS WAR !!!! CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!!   CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! Icon_minitimeWed Jul 04, 2007 1:31 pm

จ๊ากกก อลังมาก tie in CountDown หรือป่าวครับเนี่ย
หรือนี้จะนำไปสู่ ฮาล Final Crisis

ปล.ไม่ได้เข้าบอร์ดมานานคิดฮ้อดมากๆ
papus
Public Hero
Public Hero

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 66

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: CORPS WAR !!!! CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!!   CORPS WAR !!!!  CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!! Icon_minitimeWed Jul 04, 2007 3:47 pm

ผมละอยากเห็นพี่แบทสู้แบบใช้พลังพิเศษซักครั้ง

ขนาดสู้แบบธรรมดาพี่แกยังสู้พวกเหนือมนุษย์ที่ร้ายกว่าแกตั้งหลายเท่าได้สบาย (หรือเปล่าหว่า ลิงงง )

จะให้ดีโชว์เทพใช้สองแหวนสู้กับ Superboy-Prime แบบตัวต่อตัวช่วงท้ายสงครามครั้งนี้คงจะดีมาก

แต่ดูจากสไตร์พี่เขาแล้ว คงปฏิเศษทั้งสองเจ้า น่าเสียดาย (แต่ก็ยังหวังอยู่ลึก ๆ)

CORPS WAR !!!! CHOOSE YOUR ALLEGIANCE !!!!!
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1