ย้ายแล้วจ้า http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ย้ายแล้วจ้า http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php

ประกาศๆ ย้ายบอร์ดครับ http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php

เธšเน‰เธฒเธ™Portalliเธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ

Go down 
Iron-spider
Bell_ToyzMania
6 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
Sidekick
Sidekick

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 5

สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeFri Jun 22, 2007 1:44 pm

พอดีผมเพิ่งมาสนใจเมกันฮีโร่น่ะครับ
เลยจะถามว่า Arrow
ถ้าอย่างหนังสือของบงกชน่ะครับ
ผมจะเริ่มอ่านภาคไหนก่อนดีครับ

ทั้ง X-Men,SpiderManและพวก DCทั้งหลายน่ะครับ
มีเยอะหลายภาคเหลือเกินครับ
แนะนำด้วยครับ+ฝากเนื้อฝากตัวครับ ลิงเพ้อ

แกมบิท

อ้อ ผมอยากตามเก็บของเล่นด้วยน่ะครับ ใครเก็บของเล่นมั่งครับ?
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
Iron-spider
Local Hero
Local Hero
Iron-spider

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 58

สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeFri Jun 22, 2007 9:45 pm

ตอบครับตอบชัดๆว่าอ่านตามสนใจครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
Sidekick
Sidekick

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 5

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeFri Jun 22, 2007 10:57 pm

โอ้ ขอบคุณมากๆครับเคลียร์เลยครับ
เอ่อ.....อาจจะเป็นคำถามโง่ๆแต่แบบว่าคนไม่รู้น่ะครับ ถ้ากวนใจก็ขออภัยคร้าบบ
T.Rex
Local Hero
Local Hero
T.Rex

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 54

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeSun Jun 24, 2007 8:23 pm

ลองอ่านพวก ตระกูลอัลติเมทดูน่าจะดีครับ คือมันไม่มีประวัติความเป็นมายืดยาวให้แบกน่ะครับ
Iron-spider
Local Hero
Local Hero
Iron-spider

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 58

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeSun Jun 24, 2007 8:29 pm

แบกเลยหรอครับ
มันต่างกับอันอื่นไงหรอUltimateอ่ะ
voeten
Public Hero
Public Hero
voeten

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 71

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeSun Jun 24, 2007 10:15 pm

Ultimate หลักๆคือมันอ่านง่ายกว่า เราไม่ต้องไล่ตามอ่านประวัติเก่าๆไงครับ
เพราะ Ultimate จะเป็นอีกจักรวาลที่ restart เนื้อเรื่องใหม่ แถมออกมาแค่ ร้อยกว่าเล่มเอง
แต่ละเล่มก็บางๆ ไม่กี่หน้าก็จบ โลแกน
Iron-spider
Local Hero
Local Hero
Iron-spider

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeSun Jun 24, 2007 10:34 pm

หุหุร้อยกว่าเล่มเอง
Sidekick
Sidekick

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeMon Jun 25, 2007 9:25 am

voeten เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
Ultimate หลักๆคือมันอ่านง่ายกว่า เราไม่ต้องไล่ตามอ่านประวัติเก่าๆไงครับ
เพราะ Ultimate จะเป็นอีกจักรวาลที่ restart เนื้อเรื่องใหม่ แถมออกมาแค่ ร้อยกว่าเล่มเอง
แต่ละเล่มก็บางๆ ไม่กี่หน้าก็จบ โลแกน

ขอบคุณมากๆครับ
เด๊ยวจะลองหาดูครับ
exit
Training Hero
exit

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 17

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeMon Jun 25, 2007 6:59 pm

ีultimate ผมรู้สึกมันจะอิงกะภาคหนังเยอะไปนิด ส่วนตัวผมชอบ amazing มากกว่านะ
casanova
casanova

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 22

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeMon Jun 25, 2007 7:08 pm

อย่าไปเผลอ หยิบ ไอ้X-Men ภาคใหม่ ที่มันเป็นขาว - ดำ เล่มล่ะ 40 มาอ่านก่อนล่ะกันครับ
ผมอ่านเป็นอันแรกเลย อยากจะบอกว่า อ่านไปแล้วเครียดครับ แต่อย่างว่าหล่ะครับ คนอื่นอาจจะไม่รู้สึกอะไรก็ได้แต่ ผมอ่านเรื่องแรก ไม่ไหวครับ :'W':
T.Rex
Local Hero
Local Hero
T.Rex

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 54

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeMon Jun 25, 2007 9:38 pm

continutyเป็นทั้งเสน่ห์ และจุดอ่อนของการ์ตูนอเมริกัน ข้อนี้คนที่อยู่ในวงการต่างก็รู้ดีครับ
คนอ่านการ์ตูนอเมริกันใหม่ๆหลายคนบ่นเบื่อที่มีการอ้างถึงเรื่องในหนังสือประเภท "จากเล่มที่7" ขณะที่คุณกำลังอ่านเล่มที่ 400กว่าๆ อย่างนี้ผมใช้คำว่า"แบก"คงไม่เกินไปนะครับ โจ เควสสาด้าบก.ใหญ่มาร์เวล เลยออกกฏว่าให้คนเขียนเรื่องของมาร์เวล มีช่องแบบนี้ให้น้อยที่สุด (ลองสังเกตุดูสิ การ์ตูนมาร์เวลตั้งแต่เควสสาดาคุมบังเหียนเป็นอย่่างนี้จริงๆ)

และในที่สุดก็ออกมาเป็นอัลติเมทมาร์เวลที่เริ่มต้นจักรวาลมาร์เวลใหม่ ในโลกที่ร่วมสมัยกับเรา ให้คนอ่านรุ่นใหม่รับง่ายเข้า ล่าสุดดีซีออกเรื่องชุดAll Star แบบไม่อิง Continutyออกมาแล้ว
voeten
Public Hero
Public Hero
voeten

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 71

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeMon Jun 25, 2007 10:16 pm

พอพี่พูดถึง All Star ผมก็อยากจะพูดถึงขึ้นมานิดๆ

All Star Batman ที่ มิลเลอร์ มาเขียนนี้อ่านเล่มแรกดูเหมือนจะดี
แต่พอเริ่มเล่มสองไปเจอวลีเด็ด " I'm goddamm Batman " ลิงอึ้ง เล่นเอาฮาแต่รัีบไม่ค่อยได้
พี่แบทผม พูดจาป่าเถื่อนอะไรขนาดนั้น ลิงหลอน
แถมออกช้าเป็นปีๆ เกือบสองปี เล่ม 5 พึ่งปรากฏ ลิงมึน แต่ผมว่าเสน่ห์ของ All Star Batman อยู่ที่ลายเส้นสวยๆของ จิมลี มากกว่า ลิงเย้ และหุ่นอันสะบึ้มของ วิกกี้ เวล ( ลิงมั่น ฮา)

ส่วน All Star Superman เห็นหน้าปกแล้วยังไม่ประทับใจลายเส้นเท่าไร

แต่ก็แปลกดีที่ All Star เป็นเนื้อเรื่องโดดแยกออกเป็นตั้งหาก
อ้อมิลเลอร์ บอกว่า All Star Batman จัดอยู่ในจักรวาล The Dark Knight Returns ของเขาเน้อ
แต่ DC ยังคงบอกว่า All Star น่ะไม่เกี่ยวกับอันไหนเลย
T.Rex
Local Hero
Local Hero
T.Rex

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ   สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ Icon_minitimeTue Jun 26, 2007 8:39 am

ผมยังไม่ได้อ่าน All Starทั้งสอง แต่น้องที่อ่านบอกว่า ซุปดีกว่าแบทมาก (แต่ต้องเข้าใจก่อนว่าน้องคนนี้เป็นสาวกแกรนท์ มอร์ริสันครับ ฟังหูไว้หูนะ)

สมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากถามครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1
 Similar topics
-
» -*-*-* ??าชิค?????ับ + ?อถ???ำถ??????าง????านาน -*-*-