ย้ายแล้วจ้า http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ย้ายแล้วจ้า http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php

ประกาศๆ ย้ายบอร์ดครับ http://thaicomicsfan.freeforums.org/index.php

เธšเน‰เธฒเธ™Portalliเธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง

Go down 
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
sigmaxx
เธœเธนเน‰เธกเธฒเน€เธขเธทเธญเธ™

spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง   spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง Icon_minitimeThu Jun 21, 2007 9:13 pm

ขอแบบละเอียดจะขอบคุณมากครับ เห็นกระทู้ล่างๆบอกว่าปีเตอร์วิวัฒนาการ โคคูน มอร์ลันอะไรซักอย่าง แต่มอร์ลันมันตายไปแล้วตอน Coming Home ไม่ใช่เหรอครับ แล้วมาเกี่ยวอะไรด้วยน่ะครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
papus
Public Hero
Public Hero

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 66

spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง   spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง Icon_minitimeThu Jun 21, 2007 10:31 pm

อีกเดี๋ยวทางบงกชคงให้พี่ T.rex แปลมาขายเอง แต่ห่างจากปัจจุบันประมาหลายสิบตอนเหมือนกัน ผมจะเล่าเท่าที่ผมรู้แล้วกันนะครับ

the other--evolve or die

เปลี่ยนเรื่องราวกับการกับมาของมอร์ลันคนนั้นละครับเรื่องชุดนี้มีลงทั้งใน Friendly Neighborhod Spider-Man,Amazing Spider-Man, และมาร์เวลไนท์ ทั้งหมด 12 ตอน แต่ผมอ่านแค่ Amazing Spider-Man ดังนั้นเนื้อหาบางส่วนจึงรู้ได้ไม่สมบูรณ์ หากผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ หรือท่านใดมีเรื่องจะเสริมจะแย้งเชิญตามสะดวกนะครับ

เรื่องมีอยู่ว่ามอร์ลันกลับมาอีกครั้ง (อย่างที่ประกาศไว้ในฝันของปีเตอร์ ลิงร็อค ) และคราวนี้ก็เช่นเคยเขากลับมาเพื่อที่จะกินปีเตอร์ให้ได้ การต่อสู้ของผู้ล่ากับผู้ถูกล่าเริ่มขึ้นอีกครั้ง คราวนี้เขาต้องเผชิญกับมอร์ลันเพียงลำพัง ลิงล่อ เนื่องจาก Ezekiel นั้น ลิงสวด (ไม่รู้ว่าจะสงสารหรือสมน้ำหน้าดีแต่นั่นมันก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งไว้ก่อน ลิงพูดไม่ออก ) ปีเตอร์มีประสบการณ์เกี่ยวกับผู้ล่ามากขึ้น เจอครั้งที่ 3 แ้ล้วนี่ เขาตัดสินใจจะเผชิิญหน้ากับมอร์ลันเพียงลำพัง ทำไมไม่ชวนใครมาด้วยก็ไม่รู้ตอนนี้อยู่กับอเวนเจอร์แล้วด้วย อย่าง ไออ้อน นี่มอร์ลันกินไม่ได้แน่เหล็กทั้งดุ้น เมื่อสู้กันอย่างดุเดือด (ตามความคิดผมดุเดือดไม่แพ้ WWHluk เลยทีเดียว) ซัดกันไปทั่วเมืองเลย แต่ในที่สุด สกาเล็ต ก็พลาดท่าโดนจับกดจนได้ จากนั้นโดนซัดจนหงาย (จากจุดนี้เป็นการคาดการณ์) รู้สึกว่ามอร์ลันจะไม่ได้กินตอนนั้น เพราะมีคนส่งปีเตอร์เข้าโรงพยาบาล ลิงช้ำ เพราะมีคนส่งปีเตอร์เข้าโรงพยาบาล จนมอร์ลันต้องตามไปกินถึงในโรงพยาบาล และในตอนนี้เองปีเตอร์ได้ฮีดสู้กับมอร์ลันแต่ก็น่าจะถูกกินจนได้ แต่เกิดเรื่องประหลาดขึ้น ลิงอึ้ง คือร่างที่น่าจะเป็นปีเตอร์เพราะมีแหวนแต่งงานเหี่ยวแห้งจนเหมือนมัมมี่ (จบการเดา)แต่สติของปีเตอร์อยู่ในสถานที่แห่งหนึ่งที่ซึ่งเขาเผชิญหน้ากับสิ่งที่เหมือนจิตใต้สำนึก ในดักแด้ของอะไรซักอย่างหนึ่ง (แมงมุมมีดักแด้ด้วยเหรอ ลิงงง ) ทั่วทั้งเมืองมีข่าวสะพัดว่า Spider-man ตายแล้ว ขณะที่เอ็มเจกำลังจะบอกข่าวนี้กับป้าเมย์ ปีเตอร์ (รึเปล่าหว่า) ก็ลอกคราบและก็ออกมาพอดี ปีเตอร์สับสนมากว่าเขาเป็นอะไรกันแน่ จากการตรวจร่างกายโดยโทนี่ สตัค สิ่งสุดท้ายที่ปีเตอร์จำได้คือมอร์ลันกำลังสลายไป ระหว่างที่รอผลการตรวจที่แน่นอนเขาก็ออกไปลาดตระเวนตามปกติ แต่ชุดเขาเละมากจากการสู้กับมอร์ลันดังนั้นเขาจึงไปหาซูเปอร์ช่างตัดเสื้อ (ผมตั้งชื่อให้เอง) Leo Zelinsky ผู้เคยตัดเสื้้อให้มาแล้วทั้งฮีโร่อย่างเดอะธิง หรือทอร์ และวายร้ายอย่างดอกเตอร์ดูม (เรื่องของตาคนนี้ฮามากขอบอก) ให้ช่วยซ่อมเสื้อให้ ขณะที่เขาถอดเสื้อให้เย็บก็เกิดตึกถล่มขึ้นมาเขาจึงไปช่วยทั้งที่ถอดเสื้อ ลิงแข็ง (แต่ยังใส่หน้ากาก ถุงมือ กับกางเกง) ที่นั่นเขาพบว่าเขายกน้ำหนักได้มากขึ้น มองเห็นในที่มืดได้ ประสาทสัมผัสเฉียบคมขึ้น ถึงขนาดที่ว่ารู้สึกได้ผ่านใยหากมีอะไรมาแตะใยของเขาและวิเคราะห์ได้แม้จะเป็นฝุ่นซักก้อน หรือเสียงเพียงแผ่ว ๆ ที่มากระทบกับใยของเขา เซนต์บอกได้หลายอย่างขึ้นจากที่บอกแต่อันตรายกับอาวุธ แต่ถ้าผมแปลไม่ผิดที่ตลกก็คือเขาในตอนนี้ ไม่ได้ใช้ได้แค่มือในการเกาะติดสิ่งต่าง ๆ แต่ใช้ได้ทุกส่วน (ใ้ช้หลังเกาะเด็กไว้ไม่ให้หล่นเพิ่อจะได้ใช้มือพังกำแพงหนีออกจากตึก) เรียกได้ว่าวิัวัฒนาการคราวนี้คุ้มเลยแถมอาจยังมีพลังอะไรใหม่ ๆ เพิ่มขึ้นแต่ยังไม่รู้อีกก็ได้ ลิงเจ๋ง (แต่อ่านไม่พบข้อความที่น่าเชื่อว่าพ่นใยออกมาได้เอง)หลังจากการตรวจสอบโทนี่เชื่อแน่ว่านี่เป็นปีเตอร์ตัวจริง จึงเริ่มสร้างชุดใหม่ให้เพื่อดึงปีเตอร์เข้ามาสู่แผนการลงทะเบียนฮีโร่ของรัฐบาล
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
papus
Public Hero
Public Hero

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 66

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง   spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง Icon_minitimeThu Jun 21, 2007 10:54 pm

นี่ภาพแสดงพลังใหม่ของปีเตอร์ หากผมแปลผิดตรงไหน ขอวานผู้รู้ช่วยแปลให้ด้วยจะเป็นพระคุณมากเลยครับ (แต่ลงภาพมากไปรึเปล่าหว่า ถ้าไม่เหมาะสมยังไงคุณบูสเตอร์ลบได้เลยนะครับ)
spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง Opt1182441475w

spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง Bwy1182441617s

spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง Rgh1182441681h

spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง Rgh1182441711r

spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง Cqs1182441737y

spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง Arx1182441763h

spiderman the other อยากรู้ครับว่าเรื่องเป็นยังไง
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1
 Similar topics
-
» ????วกับ Spiderman ??ับ